
UNUNUZI WA MELI YA UVUVI WA BAHARI KUU 
KUPITIA PROGRAMU YA ESDP/JAPAN

MAGARI YA UBARIDI (REFRIDGERATED VEHICLES)

UKARABATI GATI YA KUSHUSHIA 
MELI

MTAMBO WA KUZALISHA BARAFU ZA TOFALI

Shirika kupitia Programu ya ESDP/JAPAN 
linaendelea na ujenzi wa Meli moja ya 
Uvuvi, ambayo ujenzi wake umefikia 65% 
ikitarajiwa kukamilika Mwezi Novemba, 
2025 na kuwasili nchini Mwezi Disemba 
2025. Kukamilika kwa ununuzi na kuwasili 
kwa Meli hii kutaliwezesha Shirika kuanza 
rasmi Uvuvi wa Bahari Kuu na biashara ya rasmi Uvuvi wa Bahari Kuu na biashara ya 
samaki ndani na nje ya nchi. Kiasi cha TZS 
5.9 Bilioni zitatumika kukamilisha kazi hizi.

Shirika limefanikiwa kununua magari manne (4) kwa ajili ya 
kusafirishia mazao ya Uvuvi ambayo yana uwezo wa kubeba 
tani 35 kwa wakati mmoja. Magari haya yamenunuliwa kupitia 
Program ya AFDP TZS 428,000,000 Milioni na fedha za 
maendeleo za ndani TZS 481,440,000 Milioni Magari haya ni 
miongoni mwa miundombinu muhimu katika kufanikisha Uvuvi 
wa Bahari Kuu na kuimarisha mnyororo wa thamani kwa mazao 
ya uvuvi. ya uvuvi. 

Kupitia Programu ya Kuendeleza Sekta ya Kilimo Awamu ya Pili 
(ASDP II), Shirika linaendelea na ukarabati wa gati ya 
kushushia meli (Floating jetty) itakayotumika na meli za Shirika, 
Makao Makuu Ras Mkwavi,Kigamboni jijini Dar es Salaam.

Kwa Mwaka 2024/25 Shirika limefanikiwa kuanza uzalishaji wa barafu za 
tofali. Kupitia uzalishaji wa barafu Shirika linachangia katika uimarishaji wa 
mnyororo wa thamani kwa mazao ya uvuvi kwa kupunguza   kupunguza 
upotevu wa Mazao ya Uvuvi. Mtambo huo una uwezo wa kuzalisha tani 5 
kwa siku una chumba cha ubaridi chenye uwezo wa kuhifadhi tani sita za 
barafu. Mtambo huu umegharimu TZS 112,500,000 Milioni. 

WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI
SHIRIKA LA UVUVI TANZANIA (TAFICO)

MAFANIKIO YA SHIRIKA
MWAKA WA FEDHA 2024/25
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